Ibn Cabd Rahman Zuhri
عبيد الله بن عبد الرحمن بن محمد بن عبيد الله بن سعد بن إبراهيم بن عبد الرحمن بن عوف العوفي، الزهري، القرشي، أبو الفضل البغدادي (المتوفى: 381هـ)
Ibn Cabd Rahman Zuhri ɗan malamin addinin Musulunci ne kuma malami a Baghdad. Ya yi fice a ilimin hadisi da tafsirin Alkur'ani. Naɗinsa a matsayin ɗaya daga cikin malamai masu karatu a zamansa ya sanya shi zama majiɓinci ga ɗalibai daga sassan duniyar Musulunci. Littafansa sun zama masu matukar tasiri wajen fahimtar al'amuran addini, musamman wajen bayani kan fikihu da sunnah na Manzon Allah.
Ibn Cabd Rahman Zuhri ɗan malamin addinin Musulunci ne kuma malami a Baghdad. Ya yi fice a ilimin hadisi da tafsirin Alkur'ani. Naɗinsa a matsayin ɗaya daga cikin malamai masu karatu a zamansa ya sany...