Tirimmah
الطرماح :: الطرماح بن حكيم
Tirimmah, wanda aka fi sani da ɗan kabilar Tai, ya kasance mawakin larabci na zamani a lokacin jahiliyya. Shahararren waƙoƙin sa waɗanda suka jaddada jarumtaka, kyawawan dabi'u da soyayya sun yi tasiri sosai a al'ummarsa. Waƙoƙinsa sun ta'allaka ne kan yanayin rayuwar ɗan adam da kuma mu'amala tsakanin al'ummomi, inda yake amfani da salo mai zurfi da hikima wajen isar da sakonnin. Tirimmah ya yi fice a cikin tsararrun mawaƙan larabci wajen amfani da harshe da kalmomi cikin dabara da fasaha.
Tirimmah, wanda aka fi sani da ɗan kabilar Tai, ya kasance mawakin larabci na zamani a lokacin jahiliyya. Shahararren waƙoƙin sa waɗanda suka jaddada jarumtaka, kyawawan dabi'u da soyayya sun yi tasir...