James Baillie Fraser
جيمس بيلي فريزر
James Baillie Fraser ɗan ƙasar Scotland ne wanda yayi fice a matsayin marubuci da mai zane-zanen shimfidar wurare. Ya yi aiki tukuru wajen rubutu da zana wuraren da ya ziyarta a Asiya, inda ya ziyarci Indiya da yankunan Himalayas. Fraser ya rubuta littattafan tafiye-tafiye da dama waɗanda suka bayyana al'adu da yanayin rayuwa na mutanen da ya gamu da su. Littafinsa na musamman ‘Journal of a Tour through Part of the Snowy Range of the Himālaya Mountains’ na ɗaya daga cikin ayyukansa da suka shaha...
James Baillie Fraser ɗan ƙasar Scotland ne wanda yayi fice a matsayin marubuci da mai zane-zanen shimfidar wurare. Ya yi aiki tukuru wajen rubutu da zana wuraren da ya ziyarta a Asiya, inda ya ziyarci...