Bashir al-Jazairi
بشير الجزائري
1 Rubutu
•An san shi da
Bashir al-Jazairi sananne ne a tarihi na ƙasar Aljeriya. An san shi a matsayin mai himma wajen kare al'adun Musulunci da kyautata ilimi a ƙasar. Ayyukansa sun haɗa da ƙoƙari wajen raya harshen Larabci da al'adunsa. Ya kasance mai fafutuka a fannoni daban-daban na rayuwa, yana jan hankalin mutane ga al'amuran da suka shafi zamantakewa da ɗabi'ar Larabawa. Bashir ya yi amfani da basirarsa da hazaka wajen bayar da gudummawa ga al'ummar Musulmi, inda yake koyar da ilimin addini da fitar da rubuce-ru...
Bashir al-Jazairi sananne ne a tarihi na ƙasar Aljeriya. An san shi a matsayin mai himma wajen kare al'adun Musulunci da kyautata ilimi a ƙasar. Ayyukansa sun haɗa da ƙoƙari wajen raya harshen Larabci...