Ahmad Farid
أحمد فريد
Ahmad Farid ɗan asalin Masar ne, wanda aka sani da rubuce-rubucensa da kuma gudunmawarsa a fagen ilimin addini da adabi. Ya rubuta littattafai da dama waɗanda suka tattauna batutuwa irin su tafsiri, fiqhu, da tarihin musulunci. Littafinsa na ‘Al-Tasheel li Ulum al-Tanzil’ na ɗaya daga cikin shahararrun ayyukansa, yana bada cikakken bayani akan tafsirin Al-Qur'ani. Farid kuma ya yi fice wajen bayar da fassarar hadisai da kuma mawallafa game da rayuwar Manzon Allah (SAW), inda ya nuna zurfin ilimi...
Ahmad Farid ɗan asalin Masar ne, wanda aka sani da rubuce-rubucensa da kuma gudunmawarsa a fagen ilimin addini da adabi. Ya rubuta littattafai da dama waɗanda suka tattauna batutuwa irin su tafsiri, f...