Mahdi Hasan Shah Jahanpuri
مهدي حسن الشاه الجهانفوري
1 Rubutu
•An san shi da
Mahdi Hasan Shah Jahanpuri ya kasance ɗaya daga cikin masana harakokin addini a ƙasar Indiya. Ya yi fice a fannin ilimin addinin Musulunci inda ya rubuta ayyuka na fikihu da tarihi da suka shahara a tsakanin al'ummomi daban-daban na Musulmi. Ya kasance mai zurfin ilimi a cikin abubuwan da suka shafi tafsirin Alqur'ani da hadisi, inda ya ba da gudunmawa wajen bayyana ma'anoni masu zurfi da suke cikin nassosi na addini. Ayyukansa sun kasance na gagarumar amfani ga waɗanda suke neman ilimi a duniya...
Mahdi Hasan Shah Jahanpuri ya kasance ɗaya daga cikin masana harakokin addini a ƙasar Indiya. Ya yi fice a fannin ilimin addinin Musulunci inda ya rubuta ayyuka na fikihu da tarihi da suka shahara a t...