Imru'ul Qais
امرؤ القيس
Imru Qays Ibn Hujr ɗan kabilar Kindah ne, kuma shi ne ɗaya daga cikin mawaƙan larabawa na zamanin jahiliyya. An san shi saboda salon waƙoƙinsa waɗanda suka shafi soyayya da jaruntaka, da kuma yadda yake amfani da harshe mai zurfi da hotuna masu rai. Waƙoƙinsa sun yi fice wajen nuna kyawun halittu da kuma yanayin rayuwa na larabawa a zamaninsa. Wannan mawaƙi ya samu yabo sosai saboda basirarsa ta adabi a cikin rubuce-rubucensa.
Imru Qays Ibn Hujr ɗan kabilar Kindah ne, kuma shi ne ɗaya daga cikin mawaƙan larabawa na zamanin jahiliyya. An san shi saboda salon waƙoƙinsa waɗanda suka shafi soyayya da jaruntaka, da kuma yadda ya...