Bishr ibn Matar al-Daqaq
بشر بن مطر الدقاق
Ibn Matar Wasiti ɗan asalin garin Wasit ne. Ya shahara a matsayin ɗaya daga cikin masana Larabci da Islama. Yana daga cikin manyan masu ruwayar hadisai, inda ya yi fice wajen tattarawa da bayar da fassara mai zurfi game da al'amuran addini. Aikinsa a fagen ilimin hadisai ya haɗa da gudanar da bincike kan inganci da asalin hadisai daban-daban, wanda ya yi tasiri ga fahimtar addinin Musulunci a zamanin sa.
Ibn Matar Wasiti ɗan asalin garin Wasit ne. Ya shahara a matsayin ɗaya daga cikin masana Larabci da Islama. Yana daga cikin manyan masu ruwayar hadisai, inda ya yi fice wajen tattarawa da bayar da fas...