Butrus Bustani
بطرس البستاني
Butrus Bustani ɗan Lebanon ne wanda ya yi fice a matsayin marubuci, ɗan jarida, da fassara. Ya rubuta da yawa game da ilimi da haɗin kai tsakanin al'ummomi daban-daban. Yana ɗaya daga cikin waɗanda suka fara wallafa kamus a Gabas ta Tsakiya. Bustani kuma ya kirkiro da shirya mujallu da sauran wallafe-wallafe da suka taimaka wajen yada ilimi da saƙon zaman lafiya. Ya fassara littattafai masu yawa zuwa Larabci, ciki har da Littafi Mai Tsarki, wanda ya inganta fahimtar addini da al'adu tsakanin mab...
Butrus Bustani ɗan Lebanon ne wanda ya yi fice a matsayin marubuci, ɗan jarida, da fassara. Ya rubuta da yawa game da ilimi da haɗin kai tsakanin al'ummomi daban-daban. Yana ɗaya daga cikin waɗanda su...
Nau'ikan
Yaƙoƙin Larabawa a Andalus
معارك العرب في الأندلس
•Butrus Bustani (d. 1300)
•بطرس البستاني (d. 1300)
1300 AH
Marubutan Larabawa A Zamanin Abbasawa
أدباء العرب في الأعصر العباسية
•Butrus Bustani (d. 1300)
•بطرس البستاني (d. 1300)
1300 AH
Marubutan Larabawa A Jahiliyya Da Farkon Musulunci
أدباء العرب في الجاهلية وصدر الإسلام
•Butrus Bustani (d. 1300)
•بطرس البستاني (d. 1300)
1300 AH