Anis Zakariya Nusuli
أنيس زكريا النصولي
Anis Zakariya Nusuli, ɗan asalin ƙasar Lebanon, ya kasance malami kuma marubucin adabi na Larabci. Ya yi karatu a Jami’ar Al-Azhar da ke Misra. Ya yi aiki a matsayin farfesa a cikin jami’o’in Gabas ta Tsakiya, yana koyar da harshen Larabci da adabinsa. Ayyukan Nusuli sun haɗa da rubuce-rubuce game da tarihin adabin Larabci da kuma sharhin wasu daga cikin manyan rubutattun Larabawa. Ya yi tarjama da dama cikin Larabci, yana mai da hankali kan adabin zamani da na gargajiya.
Anis Zakariya Nusuli, ɗan asalin ƙasar Lebanon, ya kasance malami kuma marubucin adabi na Larabci. Ya yi karatu a Jami’ar Al-Azhar da ke Misra. Ya yi aiki a matsayin farfesa a cikin jami’o’in Gabas ta...