Abu Yaqub Yusuf ibn Yahya al-Buwayti
أبو يعقوب يوسف بن يحيى البويطي
Abu Yaqub Yusuf ibn Yahya al-Buwayti ya kasance ɗalibi a ƙarƙashin Imam al-Shafi'i a Masar. An san shi da ƙwarewarsa a fiqhu da ilimin Musulunci. Ya gaji Imam al-Shafi'i wajen jagorancin makarantar Shafi'iyya. An ce ya kasance mai tsananin tsoron Allah, kuma mai riƙon gaskiya da adalci. Abu Yaqub ya shahara wajen yaɗa koyarwar al-Shafi'i, yana da muhimman rubuce-rubuce waɗanda suka taimaka wajen kafa madogara ga mabiyan Shafi’iyanci. Darussansa sun kasance wata hanyar ilmantarwa ga ɗalibai da da...
Abu Yaqub Yusuf ibn Yahya al-Buwayti ya kasance ɗalibi a ƙarƙashin Imam al-Shafi'i a Masar. An san shi da ƙwarewarsa a fiqhu da ilimin Musulunci. Ya gaji Imam al-Shafi'i wajen jagorancin makarantar Sh...